*  
Main Gordai
สวัสดีจ่ะ, เพื่อน กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ขอระหัส
27 มิถุนายน 2017 05:33:35

0 เพื่อนสนิท และ 1 เพื่อน กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศตอนนี้เว็บเรามีที่ฝากรูปเป็นของตัวเองแล้วครับ  (อ่าน 4190 ครั้ง)
นเรศโปรดักชั่น
กำนัน
โคตรเพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 20

จำนวนโพส: 10866

เกิมมาเจ็บ

nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« เมื่อ: 01 เมษายน 2008 14:59:33 »

เนื่องจากเห็นเพื่อนๆโพสข้อความกันไม่ข้อยมีรูปและอาจจะไม่ค่อยเข้าใจวิธีการโพสรูปติดในกระทู้เราจึงตัดสินใจทำที่ฝากรูปขึ้นมาเนื่องจากถ้าเราไปฝากที่อื่นนั้นชอบมีปัญหาเว็บเขาชอบล้มหายตายจากทำให้รูปในเว็บเราหายไปด้วยดังนั้นถ้าเราเป็นเว็บฝากรูปซะเองจะได้รูปไม่หายครับ วิธีการงายเหลือเกินลองอ่านแล้วทำตามดูนะครับรับลองว่าจะสนุกกับการโพสรูปแบ่งให้เพื่อนๆดู

หมายเหตุขอสงวนสิทธิ์ให้กับชาวเว็บก้อด้ายนะครับต้องสมัครสมาชิกถึงจะเห็นปุ้มห้องฝากรูปนะครับ

เริ่มกันเลยครับ
อย่างแรกต้องไปย่อรูปก่อนสำหรับคนที่รูปใหญ่ๆเพิ่งดึงมาจากกล้องรูปจะใหญ่มากครับ
แนะนำให้ย่อแบบในกระทู้นี้ก่อนครับ

วีธีย่อรูปแบบง่ายๆคลิ๊ก

ทำตามรูปที่ละเสต๊บเลยนะครับ
1.เข้าไปที่ห้องฝากรูปก่อนครับตามภาพจะอยู่ซ้ายมือครับ

2.คลิ๊กเพิ่มตามจำนวนรูปที่เราจะอัพครับห้ามคลิ๊กเกินนะครับ

3.4.5.บาวด์เลือกรูปที่อยู่ในเครื่องเราครับ

6.คลิ๊กก๊อปปี้ตรงนี้เพื่อเลือกรูปนี้เพียงรูปเดียวสังเกตุมันจะมีโค๊ตบันทัดเดียวนะครับดูดีดี

7.เลื่อนหน้าจอลงล่างสุดถ้าต้องการก๊อปปี้ทั้งหมดจะเห็นช่องที่มีโค๊ตหลายบรรทัดเห็นมั้ยครับ

8.หลังจากที่เราได้รูปที่เราต้องการแล้วเราก็ไปตั้งหัวข้อในเว็บได้เลย

9.คลิ๊กขาวแล้วเลือกพาทเพื่อวางค๊ตที่เราก๊อปปี้มาลงในกระทู้

10.จะได้ดังรูปเลยนะครับ

11.เสร็จแล้วก็ตั้งกระทู้ได้เลยแต่อย่าลืมใส่หัวข้อด้วยนะครับเปนอันเรียบร้อบ

ปล.ความพยายามครั้งที่ร้อยดีกว่าท้อถอยตั้งแต่ยังไม่ได้ทำนะครับ

เขียนเองหมดเลยบวกให้ด้วยนะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์