*  
Main Gordai
สวัสดีจ่ะ, เพื่อน กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ขอระหัส
20 กันยายน 2014 20:57:54

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม ตั้งค่าให้กับ joy stick  (อ่าน 40782 ครั้ง)
0 เพื่อนสนิท และ 1 เพื่อน กำลังดูหัวข้อนี้
กำนัน
โคตรเพื่อนสนิท
*

เกิมมาเจ็บ

จำนวนโพส: 10812

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008 20:34:58 »

หวัดดีครับทุกคน จากที่ผมข้องใจเกี่ยวกับการใช้ joy ว่าใช้ร่วมกับเกมส์ได้รึ ป่าว วันนี้เลยมาบอกว่า ได้ครับ รับรองครับ
คือ เพียงแค่เรา มี โปรแกรม ตั้งค่าให้กับ joy stick เท่านั้น
โปรแกรมนั้น ชื่อ ว่า โปรแกรม Joy to key ก้อต้องขอบคุณ Desperado มากครับที่ช่วยแนะนำจนผมหาตัวโปรแกรมเจอ ครับ
วิธีใช้ ก้อง่ายมาก (โทษทีนะไม่มีภาพตัวอย่างครับ)
ก้ออื่น หลังจากโหลดโปรแกรม มาเสร็จ ให้เรา แตกไฟล์ เลือก> Joy tokey exe. หลังจากจากแตกไฟล์เสร็จจะปรากฎหน้าของ โปรแกรม Joy to key
จากนั้น ให้เราคลิกตรงตาราง คลิกตรงชื่อที่เขียวว่า Huh?(ง่าอธิบายไม่เปง)
เวลาจะตั้งให้ตั้ง ตามนี้ ตรงคำว่า LEFT พอคลิกไป มันจะมี3บรรทัดให้เราเลือกว่าจะเท่ากับคีย์ใด
สมุติว่าเราต้องการให้ Joy stick ของเรา ปุ่มลูกศร ซ้าย เท่ากับ ปุ่มลูกศรบนคีย์บอร์ดเรา เราก้อกดตรงคีย์ของเราที่มีคำว่า Disabled ให้เราก้อ ลูกศรบนคีย์ ซ้าย ตาม (เข้าใจอ่ะ ป่ะ)
  ปล.เวลาตั้งให้เราตั้งแค่บรรทัดเดียวนะ เพราะมันจะมีคำว่า Disabled 3บรรทัก ให้เรา เลือก แค่ 1บรรทัดเท่า นั้น
หากจะตั้งตามเรา นี่เลย
LEFT = ลูกศรบนคีย์บอร์ด ซ้าย
RIGHT = ลูกศรบนคีย์บอร์ด ขวา
Up = ลูกศรบนคีย์บอร์ด บน
DOW = ลูกศรบนคีย์บอร์ด ล่าง

BUTTON 1 = คีย์ Esc (ไว้ออกจากการแข่งขัน) (ยกเลิกต่างๆ)
BUTTON 2 = คีย์ Space Bar (ตัวแป้นยาวน่ะ) (ท่าไม้ตาย)
BUTTON 3 = คีย์ S (ตีลูกกราวด์สโตร์ค) (โฟร์แฮน, แบ็คแฮน)
BUTTON 4 = คีย์ A (ตีลูกโด่ง)
BUTTON 8 = คีย์ D ( ใช้ไอเทมในโหมด Battle )
BUTTON 9 = คีย์ Tab (ไว้เปลี่ยนมุมมอง เวลาเล่นเทนนิส)
ดาวน์หลดจากข่างล่างเลย

http://www.kickoffworld.net/Download/Emulatori/DOSBox/joytokey/jtk374en.zip

สงสัยอาไรถามในบอร์ดเลยนะ
เอลืมบอกหลังจากตั้งค่าเสร็จแล้วเวลา เสร็จให้กดปิดโดยกดปุ่มมุมบนขวา กดปุ่ม - นะ หากกดปุ่ม x จะเท่ากับการยกเลิก

ดาวโหลด

:

* jtk379.rar (246.99 KB - ดาวน์โหลด 9442 ครั้ง.)
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008 17:55:56 »

โปรแกรมนี้ดีจริงๆขอบอก
ลูกบ้านของตำบล
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 23

ได้คะแนน 0
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 13:10:38 »

เดว จาลองโหลดมาใช้ดู ผมมีโปรแกรมที่ใช้เล่น play 1 บน cp อยู่ไม่ทราบว่า เล่นกับ joy usb ได้อ่ะป่าว
เออ.รบกวนพี่เสือหน่อยครับ คือว่าผมโหลดโปรแกรม ที่พี่แนะนำบางตัวไม่ถูก และพยายามแล้วก้อม่ายได้ เมื่อไหร่ที่ กดโหลด แล้วเป็นเวปที่มี หน้าตาขายสินค้าน่ะ โหลดไม่ได้เลยพี่ ทำงัยดีล่ะครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 20:04:01 »

เดว จาลองโหลดมาใช้ดู ผมมีโปรแกรมที่ใช้เล่น play 1 บน cp อยู่ไม่ทราบว่า เล่นกับ joy usb ได้อ่ะป่าว
เออ.รบกวนพี่เสือหน่อยครับ คือว่าผมโหลดโปรแกรม ที่พี่แนะนำบางตัวไม่ถูก และพยายามแล้วก้อม่ายได้ เมื่อไหร่ที่ กดโหลด แล้วเป็นเวปที่มี หน้าตาขายสินค้าน่ะ โหลดไม่ได้เลยพี่ ทำงัยดีล่ะครับ

ง่ายๆครับพียงแค่บอกชื่อเว็บมาเดวผมจะบอกวิธีให้นะ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009 15:44:14 »

แก้ลิ้งให้โหลดได้แล้วนะครับผม
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 1

ได้คะแนน 0
« ตอบ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 00:51:37 »

คือ ถ้า เกิืด อยาก ให้ ดับเบิ้ล กด ทำได้รึเปล่า ครับ ตอบโหน่ยนะ โฮะๆๆ

ผมเล่นdragoniga แล้ัว อยากให้ กด ที่จอย ทีเดียว แต่ จะให้ มัน สไลด์ อ่ะ บอกที นะ ครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2010 14:10:09 »

ผมก็ได้เท่าที่ได้ครับไม่รู้เหมือนกันตอบไม่ได้ครับขอโทษที
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 9

ได้คะแนน 0
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 10:40:17 »

พี่ เสือใบ ครับ ผมลองลงโปรแกรมเเล้วมัน ไมได้อ่ะครับ ขึ้นเเบบนี้ ช่วยทีครับ

กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 กันยายน 2010 12:33:45 »

มันถามหา directx อะครับ ต้องติดตั้ง directx อะครับ
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 9

ได้คะแนน 0
« ตอบ #9 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010 20:04:23 »

รับทราบ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์