*  
Main Gordai
สวัสดีจ่ะ, เพื่อน กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ขอระหัส
26 ตุลาคม 2014 01:11:33

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกโปรแกรมกล้องวงจรปิดคนยาก จนค้นแค้น  (อ่าน 36800 ครั้ง)
0 เพื่อนสนิท และ 1 เพื่อน กำลังดูหัวข้อนี้
กำนัน
โคตรเพื่อนสนิท
*

เกิมมาเจ็บ

จำนวนโพส: 10818

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2008 14:55:22 »

แจกโปรแกรมกล้องวงจรปิดคนยาก

แจกโปรแกรมกล้องวงจรปิดคนยาก

บางคนต้องลงทุนติดกล้องวงจรปิดเป็น หลัก 8,000-30,000
ปัญหานี้จะทุเลาลงไป (เหมาะกับผู้เฝ้าร้านเองครับ)
มาตารฐาน H264 Encode
รองรับกล้อง ได้ 16 ตัว
เก็บ file ได้หลายมาตราฐาน ผมเลือก MP4 ครับ file เล็กดี
ร้านผมติดกล้องไว้ 4 ตัวครับเป็นเว็บแคมทั้งหมด เคยลอง6ตัวไม่ไหวครับ แบนวิธ USB เต็ม เพราะผมต่อสายยาวขึ้นไปติดหน้าบ้าน1ตัว
จะลองเพิ่มไฟให้usbแล้วจะมาบอกผลอีกทีครับ
ถ้าใช้กล้อง webcam ที่เป็น infared ด้วยจะดียิ่งขึ้นในร้านที่แสงมืดๆ
หน้าตา

ผมอยากให้เพื่อนๆที่ไม่มีระบบกล้องวงจรปิดลองไปใช้แก้ขัดดู
อย่างน้อยมีอะไรขึ้นมาก็ใช้เป็นหลักฐานได้
หวังว่ามีประโยชย์มากๆ

เพิ่มเติมครับ ถ้าจะดูผ่านเน็ตแบบของผม ต้อง
forword port :17518 

ในเราเตอร์ เหรอใน ipcop ด้วยนะครับ ไม่งั้นจะ เห็นแค่หน้าต่างแต่ log in จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น
และสามารถเปลี่ยน port 80 เป็น port อื่นได้ เช่นผม 8080
เชิญมาเทสได้ครับ ตอนนี้เปิด2กล้องเพราะกำลัง โมเพิ่มไฟ
สถานะ CAM

http://chainoi.no-ip.com/
ลืมบอก user   : test
            pass : test

ฝั่งไคลเอน (เครื่องที่จะดูผ่านเน็ต)มีเรื่องของ เอ็กทีฟเอ็ก (ActiveX) มาเกี่ยวข้องด้วย ต้องรับ  เอ็กทีฟเอ็ก ปลักอิน ของกล้องด้วยครับ
ถ้าอยากดูผ่านเน็ตให้เร็ว ฝั่งไคลเอน ต้องเลียกเอาเสียงออก(ตรงที่เขียนว่า sound out )ด้วยครับ จะดูได้เร็วขึ้น (คนที่ดูแล้วบอกผ่านเน็ตไม่มีเสียงครับ)
โปรดเอาไปใช้ให้เกิดประโยชย์สูงสุดนะครับ กว่าผมจะหาเวอร์ชั่นนี้ได้ ที่มัน support  MP4 แทบแย่
* ใครดูได้ เหรือไม่ได้ โพสบอกผมหน่อยนะครับ จะได้ทดสอบ เพราะผมเรียกแต่จากในร้าน ผ่าน No-ip ครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
การต่อสายให้ยาวแบบลูกทุ่งง่ายๆ ต่อ USB ภายนอก ตอนที่ 1

อุปกรณ์
1 .หาสายที่เป็นตัวต่อ USB ให้ยาวขึ้น
2. สายแลน
3. หัวแร้ง ตะกั่วบัดกรี
4. มีดคัตเตอร์
5. เทปพันสายไฟ เหรอท่อหด

วิธีทำ

****โปรดสังเกตุดีๆๆนะครับ ไม่รับผิดชอบถ้าต่อสายผิด*****

สาเหตุที่ตัดสายแดงคือ ไฟของ สาย power ไฟจะย้อนกลับไป mainboard อาจพังได้ครับ
โปรดใช้ความระมัดระวัง ผมไม่รับผิดชอบถ้า m/b พังนะครับ จะหาว่าไม่เตือน

มีคนถามว่า ทำไมไม่ใช้ tranformer (หม้อแปลงไฟ) ที่มีขายตามท้องตลาดมาต่อแทน
ผมตอบให้เลย ไฟไม่นิ่งครับ จ่ายไฟ 5โวล์ เกินบ้าง จ่ายไม่ถึง 5โวลล์บ้าง ที่สำครับมี สัญญานรบกวนครับ แล้วwebcam เต้นเป็นริ้วๆลายๆเลยครับ
แถมต่อกับ ps ประหยัดครับและไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม

ดาวโหลด

ลูกบ้านของตำบล
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 26

ได้คะแนน 0
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 09:37:54 »

เรศ พี่สนใจทำกล้องวงจรปิดอะ แต่ไม่ม่ความรู้ ขอคำแนะนำหน่อยดิ (ถ้าหากว่าทำที่ร้านอยู่) จะคอยนะ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 13:12:50 »

เรศ พี่สนใจทำกล้องวงจรปิดอะ แต่ไม่ม่ความรู้ ขอคำแนะนำหน่อยดิ (ถ้าหากว่าทำที่ร้านอยู่) จะคอยนะ

ก็ทำตามวิธีในที่ผมบอกน้านแหละครับพี่

แต่ที่ร้านผมยังไม่ได้ทำเป็นจริงจังอะไรมากมายครับมีแต่ทำเล่นๆอะครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009 14:04:36 »

ตอนนี้ที่ร้านติดแล้วครับเอาภาพกล้องที่ร้านมาให้ดูครับ เวิก...

นางงามประจำตำบล
*

┢┦aΡpy ☆N⌒a⌒Na★

จำนวนโพส: 10129

ได้คะแนน 16
ออฟไลน์ หญิง
jintana_aukraudom@hotmail.com nana.bright.503 https://twitter.com/nanagordai
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009 16:10:31 »

อืมในห้องน้านาก็ติดด้วย เอาไว้ดูเวลาโซระตื่น แล้วก็จะมีตัวจับการเคลื่อนไหว ถ้าโซระตื่น ดุ๊กดิ๊กๆ มันก็จะร้อง Game Over เราก็จะรู้ว่าโซระดุ๊กดิ๊กแล้ว บางทีดิ้นบ่อยเกิ๊นนนน ดังจนน่ารำคาญ 55
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #5 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009 18:19:42 »

เง้อ  ดีจังเยย  แจ่มมาก ไม่รู้จะทำได้ป่าว (ไม่ค่อยมั่นใจเย้ย) เฮ้อ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #6 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009 18:35:12 »

เง้อ  ดีจังเยย  แจ่มมาก ไม่รู้จะทำได้ป่าว (ไม่ค่อยมั่นใจเย้ย) เฮ้อ

ผมแก้ลิ้งวิธีและโปรแกรมให้ดาวโหลดได้แล้วนะพี่
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 2

ได้คะแนน 0
« ตอบ #7 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 13:41:00 »

ดีงับ กระผมทำการต่อสาย USB เพื่อเพื่มระยะทางปรากฏว่าเสียเข้าคอมแล้วเครื่องฟ้องว่า Unknown Device แต่พอกระผมได้ลองเอาไปเสีย เม้าส์ก็ใช้ได้ เป็นอย่างนี้แก้อย่างไรงับ กรุณาด้วยขอขอบคุณเป็นอย่างสูง
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #8 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 14:23:30 »

ดีงับ กระผมทำการต่อสาย USB เพื่อเพื่มระยะทางปรากฏว่าเสียเข้าคอมแล้วเครื่องฟ้องว่า Unknown Device แต่พอกระผมได้ลองเอาไปเสีย เม้าส์ก็ใช้ได้ เป็นอย่างนี้แก้อย่างไรงับ กรุณาด้วยขอขอบคุณเป็นอย่างสูง

สายต้องมีความยาวไม่เกิน5เมตรนะครับถึงจะใช้ได้ผมทดสอบแล้วครับถ้าจะให้ดีซื้อเอาดีกว่าครับสายusbแบบความยาว5เมตรใช้ได้ชัวร์ๆครับเชื้อผม

USB A/F 5M V.2.0
USB M/F 5M. V.2.0
สาย Adapter USB
ความยาว 5 เมตร

แค่เนี้ยก็ตอบโจทย์แล้วครับ....คอนเฟริม Cool

ลืมบอกว่าผมเปลี่ยนมาใช้โปรแกรม Webcam 7 Pro  แทนอะครับผมว่าเวิกกว่าใครสนใจก็โหลดไปลองกันได้นะครับ
http://www.gordai.com/club/index.php?topic=9185.0

เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009 18:25:52 »

รบกวนอีกที่หนึ่งครับพี่พอดีว่าโปรแกรม webcamxp7 ใส่คีย์ไม่ได้(ดับเบิ้ลคลิกและerro) ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบพระคูณเป็นอย่างสูง
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009 07:38:50 »

รบกวนอีกที่หนึ่งครับพี่พอดีว่าโปรแกรม webcamxp7 ใส่คีย์ไม่ได้(ดับเบิ้ลคลิกและerro) ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบพระคูณเป็นอย่างสูง

ลองเอาคีย์เก้นตัวนี้ไปใช้ดูเพราะผมก็ใช้อยู่นะ
ดาวโหลด

หรือ

GetSofts.Net

Nombre/Name        Seriales/Serials

Y4Nk33                    WXP-303955-63435

Master                      WXP-185996-643322

Admin                       WXP-203540-61331

TeamDVT2009       WXP-118901-14421

NoName                   WXP-65823-13214

Unkown                     WXP-427026-753134

Nod32                       WXP-204674-613414

Kasperky                   WXP-8108-322

Avira                           WXP-154583-43333

Your.Sister                 WXP-331847-73353               

Bloquea con tu firewall el acceso a internet del programa.

Block with your firewall the access of the program to the internet.

GetSofts.Net

:

* keymaker.exe (72 KB - ดาวน์โหลด 4003 ครั้ง.)
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 1

ได้คะแนน 0
« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 10:37:15 »

แล่มเลยครับ
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 7

ได้คะแนน 0
« ตอบ #12 เมื่อ: 03 เมษายน 2010 10:36:46 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวโหลดมาลองใช้ก่อน อิอิ
ชีวิตง่ายๆๆที่อยากจะมี
จิ๊กโก๋ประจำตำบล
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 4

ได้คะแนน 0
ออฟไลน์ ชาย
saran_1@windowslive.cm saran-man.hi5.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 08:13:45 »

อยากลองทำมั้งงจังเลย......

กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 08:22:53 »

ก็ทำไปซิครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กันยายน 2010 10:56:53 »

ขอบคุณนะคุณน้อง แหล่มเลย
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 19:00:58 »

อยากให้พี่ช่วยอธิบายการดูผ่านเน็ตแบบ ทีละขั้นตอนได้เปล่าครับ คือว่าผมทำไม่ได้สักที ลองทำมา2-3เดือนแล้ว ถ้าดูในวงแลนเดียวกันผ่านเน็ตดูได้ครับ คืออยากทราบการตั้งค่าตรงส่วนของ web/broadcast  (FTP/FTPS)    upload (HTTP/HTTPS POST)

เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 3

ได้คะแนน 0
« ตอบ #17 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 11:38:29 »

ddd
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 00:20:14 »

คือพอดีที่ร้าน  ตอนนี้ใช้กล้อง  webcam 3  ตัวค่ะ  แต่ปัญหาอยู่ที่เมื่อเข้าไปในโปรแกรม Webcam 7 Pro  แล้ว  ใช้กล้องตัวที่3  ไม่ได้  ขึ้นว่า  an error  while  connecting  the  video  surce  (Insufficient  system 
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #19 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 10:17:36 »

อาจจะไดเวอร์กล้องมันชนกันครับลองเปลี่ยนกล้องตัวที่มีปัญหาให้เป็นยี่ห้ออื่นครับอาจจะเวิกลองดูนะครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #20 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 10:28:02 »

อยากให้พี่ช่วยอธิบายการดูผ่านเน็ตแบบ ทีละขั้นตอนได้เปล่าครับ คือว่าผมทำไม่ได้สักที ลองทำมา2-3เดือนแล้ว ถ้าดูในวงแลนเดียวกันผ่านเน็ตดูได้ครับ คืออยากทราบการตั้งค่าตรงส่วนของ web/broadcast  (FTP/FTPS)    upload (HTTP/HTTPS POST)

มันทำค้อนข้างยากครับเพราะว่าต้องมีการฟอเวิดพรอตและเน็ตที่จะทำก็ต้องแรงมากด้วยแถมยังกินแบนวิตเยอะอีก ผมเคยทำอยู่ครั้งหนึ่งสมัยตอนที่ยังอยู่ประชานิเวศน์สาม(เอาไว้ส่องเมียที่นอนอยู่บ้านตอนที่เรามาทำงาน)เคยทำได้แต่ดูแล้วก็ไม่ค่อยเวิกครับก็เลยไม่ได้สนใจศึกษาต่อสักเท่าไรครับ

ถ้าคุณสนใจจะลองทำจริงๆก็ลองไปศึกษาเรื่องการฟอเวิดพอตที่เราเตอร์โมเดมอินเตอร์เน็ตคุณดูนะครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 11:49:20 »

คือ  อย่างที่บอกไปนะคะ  คือ  ตอนนี้ซื้อ  กล้อง  มาทั้งมด 3  ตัว  เป็นยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน  กล้องทั้ง3  ตัว  สามารถ ใช้ได้ทุกตัวค่ะ  แต่ต้องเปิดที่ละตัวค่ะ  พอมาใช้โปรแกรมwebcam  ต้องการดูพร้อม  ทั้ง 3  ตัว กล้องตัวที่สาม  ใช้ไม่ได้ค่ะ  ขึ้น error  อย่างที่บอกค่ะ   และถ้าใช้โปรแกรมH264  webcam  พอแอด กล้องที่3  หน้าจอก็ค้างเลยค่ะ  และนก  ก็ลอง  สับเปลี่ยน  ดู  ตอนแรกใช้
กล้อง1  ใช้ ช่อง 1ใช้ได้
กล้อง2  ใช้ ช่อง 2ใช้ได้
กล้อง3  ใช้ ช่อง 3ไม่ได้
หลังจากเปลี่ยน
กล้อง3  ใช้ ช่อง 2ใช้ได้
กล้อง2 ใช้ ช่อง 3ไม่ได้

ปัญหาอย่างนี้ต้องเปลี่ยนกล้องใหม่ไหม๊ค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ
อาจจะไดเวอร์กล้องมันชนกันครับลองเปลี่ยนกล้องตัวที่มีปัญหาให้เป็นยี่ห้ออื่นครับอาจจะเวิกลองดูนะครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 11:52:19 »

คือ  อย่างที่บอกไปนะคะ  คือ  ตอนนี้ซื้อ  กล้อง  มาทั้งมด 3  ตัว  เป็นยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน  กล้องทั้ง3  ตัว  สามารถ ใช้ได้ทุกตัวค่ะ  แต่ต้องเปิดที่ละตัวค่ะ  พอมาใช้โปรแกรมwebcam  ต้องการดูพร้อม  ทั้ง 3  ตัว กล้องตัวที่สาม  ใช้ไม่ได้ค่ะ  ขึ้น error  อย่างที่บอกค่ะ   และถ้าใช้โปรแกรมH264  webcam  พอแอด กล้องที่3  หน้าจอก็ค้างเลยค่ะ  และนก  ก็ลอง  สับเปลี่ยน  ดู  ตอนแรกใช้

ปัญหาอย่างนี้ต้องเปลี่ยนกล้องใหม่ไหม๊ค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

ถ้างั้นก็แสดงว่าแบนวิทของเมนบร์อดที่คุณใช้มันน่าจะไม่พอนะครับ เลยทำให้มันใช้กล้องได้แค่สองตัวนะครับ
แบนวิดก็คือปริมาณการรับส่งข้อมูลของสายยูเอสบีของกล้องเว็บแคมอะครับ หรือถ้าไม่เป็นอย่างนั้นก็อาจจะเป็นที่ไฟที่ไปเลี้ยงกล้องเว็บแคมไม่พอก็อาจเป็นไปได้นะครับมันเกิดได้หลายสาเหตุนะครับ ผมก็ไม่รู้จะช่วยคุณได้ยังไง ก็ได้แต่อธิบายเหตุผลและหลักกการให้คุณฟังหวังว่าคุณจะเข้าใจและกระจ่างขึ้นมาบ้างนะครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #23 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 15:24:25 »

คือ  อย่างที่บอกไปนะคะ  คือ  ตอนนี้ซื้อ  กล้อง  มาทั้งมด 3  ตัว  เป็นยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน  กล้องทั้ง3  ตัว  สามารถ ใช้ได้ทุกตัวค่ะ  แต่ต้องเปิดที่ละตัวค่ะ  พอมาใช้โปรแกรมwebcam  ต้องการดูพร้อม  ทั้ง 3  ตัว กล้องตัวที่สาม  ใช้ไม่ได้ค่ะ  ขึ้น error  อย่างที่บอกค่ะ   และถ้าใช้โปรแกรมH264  webcam  พอแอด กล้องที่3  หน้าจอก็ค้างเลยค่ะ  และนก  ก็ลอง  สับเปลี่ยน  ดู  ตอนแรกใช้

ถ้างั้นก็แสดงว่าแบนวิทของเมนบร์อดที่คุณใช้มันน่าจะไม่พอนะครับ เลยทำให้มันใช้กล้องได้แค่สองตัวนะครับ
แบนวิดก็คือปริมาณการรับส่งข้อมูลของสายยูเอสบีของกล้องเว็บแคมอะครับ หรือถ้าไม่เป็นอย่างนั้นก็อาจจะเป็นที่ไฟที่ไปเลี้ยงกล้องเว็บแคมไม่พอก็อาจเป็นไปได้นะครับมันเกิดได้หลายสาเหตุนะครับ ผมก็ไม่รู้จะช่วยคุณได้ยังไง ก็ได้แต่อธิบายเหตุผลและหลักกการให้คุณฟังหวังว่าคุณจะเข้าใจและกระจ่างขึ้นมาบ้างนะครับ
พอจะทราบวิธีแก้ไข  ไหม๊ค่ะ  คืออยากจะใช้กล้องมากเลยอ่ะค่ะ   
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #24 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 17:27:37 »

ก็อย่างที่บอกอะครับมันมีหลายสาเหตุก็ต้องลองแก้ทีล่ะปัญหา อย่างถ้าแบนวิดของคุณไม่พอก็ต้องลองหากล้องเว็บแคมที่กินแบนวิดน้อยๆมาลองเปลี่ยนดู หรือถ้าไฟไม่พอก็ต้องเปลี่ยนเพาเวอร์ซัพพายให้วัตสูงขึ้น สรุปปญหามันอยู่ที่คอมของคุณนั้นแหละครับผม ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงครับ

จอมยุทธ์ประจำตำบล
เพื่อนสนิทกว่า
*

จำนวนโพส: 50

ได้คะแนน 0
ออฟไลน์ ชาย
gordai_oat@hotmail.com kungchidha
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 20:18:21 »

กำนันเจ๋งอ่ะ โค ตะ ระ เทพเลยเพ่
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #26 เมื่อ: 30 เมษายน 2011 17:53:14 »

ขอบคุณ Cheesy
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #27 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 10:56:35 »

ประหยัดมากมายครับ Wink
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #28 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 10:26:13 »

ยอดมากเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์