*  
Main Gordai
สวัสดีจ่ะ, เพื่อน กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ขอระหัส
22 กรกฎาคม 2014 14:18:34

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาสร้างไฟล์ Offline Update NOD32 V.2+V.3+V.4 ไว้ใช้เองกันเถอะครับ!  (อ่าน 155668 ครั้ง)
0 เพื่อนสนิท และ 1 เพื่อน กำลังดูหัวข้อนี้
นางงามประจำตำบล
โคตรเพื่อนสนิท
*

┢┦aΡpy ☆N⌒a⌒Na★

จำนวนโพส: 10098

ได้คะแนน 16
ออฟไลน์ หญิง
jintana_aukraudom@hotmail.com nana.bright.503 https://twitter.com/nanagordai
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009 15:02:16 »

สำหรับท่านที่ใช้ NOD32 อยู่แต่ไม่ได้ต่อเน็ต คงเป็นเรื่องลำบากไม่น้อยที่ต้องหาไฟล์ Offline Update
มาคอย Update ฐานข้อมูลไวรัสให้กับโปรแกรมอยู่เรื่อยๆ จะดีไหมครับหากคุณสามารถสร้างขึ้นเองได้
(อะจริงดิ!...จริงๆไม่ได้โม้) ตัวไฟล์ Offline Update ที่แจกกันอยู่ทั่วไปนั้นถูกสร้างขึ้นด้วยโปรแกรม
NOD32 Update Viewer ครับ ก็คือโปรแกรมที่ผมเอามาแนะนำนี่ล่ะครับ
คุณสมบัติของโปรแกรม :
1.สามารถสร้างไฟล์ Offline Update NOD32 Version 2 และ Version 4
  (ไฟล์ Offline Update Version 4 สามารถใช้ Update Version 3 ได้ครับ)
2.ใช้งานง่ายเพียงคลิ๊กไม่กี่ครั้ง
3.ไม่ต้องปรับแต่งโปรแกรม(ผมปรับให้แล้วครับแต่ก็สามารถปรับแต่งเพิ่มเติมได้หากคุณต้องการ)
4.ไม่ต้องติดตั้งโปรแกรม(Install)เพียงคัดลอก(copy)Folderไปวางก็สามารถใช้งานได้ทันที
ซึ่งคุณสมบัติข้อที่ 4 นี่ล่ะครับทำให้คุณสามารถนำโปรแกรมใส่ในแพลชไดรฟ์แล้วก็สร้างไฟล์ Offline Update
ได้เองโดยนำไปเสียบกับคอมพิวเตอร์เครื่องไหนก็ได้ครับที่ต่อเน็ต โดยไม่ต้องติดตั้งใน C:\Program Files ครับ
วิธีใช้งานของโปรแกรมครับ :
หลังจากที่คุณ Download ไฟล์มาแล้ว ทำการ Extract File จะได้ Folder ชื่อ NOD32 Offline Update Maker 4.1

ภายใน Folder จะมี Folderย่อยและไฟล์ตามรูปครับ

ภายใน Folder NOD32 Offline Update Maker 4.1 จะประกอบด้วย :
1.ไฟล์ NOD32view ซึ่งเป็นตัวหลักของโปรแกรม [1]
2.Folder NOD32 V.2 Offline Update คือไฟล์ Offline Update NOD32 Version 2 ครับ [2]
3.Folder NOD32 V.3+4 Offline Update คือไฟล์ Offline Update NOD32 Version 3 และ 4 ครับ [3]
4.Text Document รายงานการทำงานของโปรแกรม(เป็นแค่รายงานไม่มีผลกับโปรแกรมครับ) [4]
ในตอนแรก Folder [2] และ [3] จะยังไม่มีไฟล์ Offline Update อยู่ภายในนะครับจนกว่าจะทำการปรับปรุงฐานข้อมูลก่อนครับ
วิธีปรับปรุง/Update ฐานข้อมูลไวรัสครับ :
ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ NOD32view [1]
คลิ๊กไอคอนรูปสามเหลี่ยมสีเขียว [5] โปรแกรมจะเริ่มปรับปรุง/Update ฐานข้อมูลไวรัสทันทีครับ

ในการปรับปรุง/Updateครั้งแรกจะใช้เวลาประมาณ 10 นาที(อาจจะ +/- ขึ้นอยู่กับเครื่องและความเร็วเน็ตครับ)
แต่ในครั้งต่อไปหากฐานข้อมูลไวรัสไม่ได้เพิ่มมากมายนักจะใช้เวลาเพียงไม่กี่วินาทีเท่านั้นเองครับ!
พอเสร็จแล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาตามภาพครับ ในภาพฐานข้อมูล : 4038(20090427) แล้วคลิ๊ก OK
คุณก็สามารถนำไฟล์ Offline Update NOD32 Version 2 [2] และ Version 3+4 [3] ไปใช้ได้ทันทีครับ

วิธีดูว่าไฟล์ Offline Update เป็น Current version ที่เท่าไหร่ Update วันไหน Version 3+4 คลิ๊กที่ไอคอน(O) [6] ครับ

Version 2 คลิ๊กที่ไอคอน(N) [7] ครับ

โปรแกรมนี้ผมใช้มานานแล้วครับรับรองผลใช้งานได้จริงครับ

เห็นไหมครับง่ายๆแค่นี้เอง อย่างนี้ต้องลองซะแล้ว ...

โค๊ด:
ดาวโหลด

นางงามประจำตำบล
*

┢┦aΡpy ☆N⌒a⌒Na★

จำนวนโพส: 10098

ได้คะแนน 16
ออฟไลน์ หญิง
jintana_aukraudom@hotmail.com nana.bright.503 https://twitter.com/nanagordai
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009 15:30:23 »

วิธีการตั้งค่า Offline Update NOD32 V.3+V.4 จากแฟลชไดรฟ์ครับ :
หลังจากที่คุณได้ปรับปรุง/updateฐานข้อมูลไวรัสผ่านแฟลชไดรฟ์มาแล้ว ให้คุณนำแฟลชไดรฟ์ตัวนี้ไปเสียบ
กับเครื่องที่ต้องการ Update แบบ Offline แล้วดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไอคอน My Computer บนหน้าจอของคุณ
ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไอคอนแฟลชไดรฟ์[1]

ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Folder NOD32 Offline Update Maker 4.1[2]

ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Folder NOD32 V.3+4 Offline Update[3]

คัดลอก Address : (ชื่อไดรฟ์ของคุณ : )\NOD32 Offline Update Maker 4.1\NOD32 V.3+4
Offline Update[4]โดยคลิ๊กขวาแล้วเลือก copy แล้วก็คลิ๊กกากบาตปิดหน้าต่างนี้[4.1]

คลิ๊กขวาที่ไอคอนลูกตาบริเวณ System Tray คลิ๊ก Open window เพื่อเปิดโปรแกรม NOD32[5]

กดปุ่มคีย์บอร์ด[F5]เพื่อเข้าเมนู Setup คลิ๊ก update[6] คลิ๊กEdit...[7]
(สังเกตที่ Update savers : จะเป็น Choose automatically)

คลิ๊กขวาที่ Update savers : คลิ๊ก Pate[8]

จะปรากฎ Address ที่เรา copy มา คลิ๊ก Add[9]

Address จะปรากฎที่ Update saver List คลิ๊ก OK[10]

Update savers : จะเปลี่ยนเป็น (ชื่อไดรฟ์ของคุณ : )\NOD32 Offline Update Maker 4.1\NOD32 V.3+4
Offline Update แล้วครับ คลิ๊ก OK[11] แล้วปิดโปรแกรม NOD32 ครับ จบขั้นตอนการตั้งค่าตรงนี้ครับ

วิธีการ Update เครื่องที่ Offline ครับ :
หลังจากที่คุณได้ตั้งค่าการ Update เรียบร้อยแล้วคลิ๊กขวาที่ไอคอนลูกตาบริเวณ System Tray
คลิ๊ก Update โปรแกรมก็จะเริ่ม update ฐานข้อมูลไวรัสจากแฟลชไดรฟ์ทันทีครับ

ในการ update ครั้งต่อไปหลังจากที่คุณได้ปรับปรุง/updateฐานข้อมูลไวรัสผ่านแฟลชไดรฟ์มาแล้ว
ก็นำแฟลชไดรฟ์มาเสียบกับเครื่องแล้วคลิ๊กขวาที่ไอคอนลูกตาบริเวณ System Tray คลิ๊ก Update
โปรแกรมก็จะทำการ update ได้ทันทีครับ

เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 6

ได้คะแนน 0
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 16:57:31 »

มันขึ้นแบบนี้อะครับ ผมรบกวนเจ้าของกระทู้ ตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

จำนวนโพส: 10794

ได้คะแนน 19
ออนไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กันยายน 2010 16:32:38 »

เวอร์ชั่นนี้หมดอายุแล้วครับลองไปหาเวอร์ชั่นใหม่ในนี้นะครับ http://nodview.net.ru/
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 17:17:05 »

ผมเข้าไปแล้วโหลดไม่ได้อะครับ ใครพอจะมีแบ่งปันบ้างไหมครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออนไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 17:32:18 »

ผมเข้าไปแล้วโหลดไม่ได้อะครับ ใครพอจะมีแบ่งปันบ้างไหมครับ

http://depositfiles.com/en/files/w1mwo4s44

กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออนไลน์ ชาย
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 07:09:02 »

วิธีโหลดไฟล์จากเว็บ depositfiles.com  Cool

โชคดีครับ

เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 20:13:43 »

ขอบคุณครับ แต่ยังไม่เห็นเหมือนในรูปเลยอะครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่ก็ขอบคุณนะครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 20:50:13 »

มันขึ้นแบบนี้อะครับ server was reset งงครับ รบกวนท่านผู้รู้อีกครั้ง ขอบคุณครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออนไลน์ ชาย
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 20:55:25 »

เซิฟเวอร์ลิ้งที่ดาวโหลดตัวอัพเดทมันปิดครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #10 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 21:23:07 »

แล้วจะเปิดเมื่อไหร่อะครับ ผมไม่รู้เรื่องเลยถามแบบโง่ๆอะครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออนไลน์ ชาย
« ตอบ #11 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 09:47:43 »

ผมก็ไม่รู้ครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 16:56:25 »

ผมทำสำเร็จแล้วครับท่าน ขอบคุณ คุณเสือใบเป็นพิเศษ และขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออนไลน์ ชาย
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011 07:54:59 »

Compatable with:
- NOD32 Smart Security (all versions)
- NOD32 Antivirus (all versions)

Steps To Offline Update:
- Extract to any folder. You should get a folder called "eset_upd" along with the update files inside.
- Move that folder to the C:\. (You should have "c:\eset_upd")
- Open up the NOD32 Control Center by clicking on the system tray icon.
- Open the "Update" screen and click on "Setup"
- In the "Server" dropdown list, choose the last item which should point to C:\eset_upd.
- Click OK to close the update setup window.
- Back at the update screen, click "Update now"

Download From FileSonic
http://www.filesonic.com/file/1300282174

Download From FileServe
http://www.fileserve.com/file/PatYKku

Download From WUpload
http://www.wupload.com/file/32547130

Download From UploadStation
http://www.uploadstation.com/file/78hYtaG

เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 1

ได้คะแนน 0
« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 12:15:28 »

ทำได้ด้วยเหรอ
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 1

ได้คะแนน 0
« ตอบ #15 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012 14:36:51 »

อย่างเด็ดขาด gclub ภาพโดย ชานุ จันทร์นาค ราคาฮ่องกง
  จ.สระแก้ว  ได้ทำการปรับปรุงทางเข้าระบบใหม่ 000 บาท sbobet Sangsom
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์