*  
Main Gordai
สวัสดีจ่ะ, เพื่อน กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ขอระหัส
19 ธันวาคม 2014 08:26:41

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอนการใช้งาน Virtual DJ ครับ UPDATE!!! PART II - CONFIG SECTION  (อ่าน 149751 ครั้ง)
0 เพื่อนสนิท และ 1 เพื่อน กำลังดูหัวข้อนี้
กำนัน
โคตรเพื่อนสนิท
*

เกิมมาเจ็บ

จำนวนโพส: 10826

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007 14:34:34 »

การใช้งาน Virtual DJ

ผมเป็นคนหนึ่งที่เริ่มต้นใช้งาน Virtual DJ ครับ ก็เลยมีปัญหาการใช้งาน และคิดว่าหลาย ๆ คนก็มีปัญหาเหมือนๆ กัน
ผมเลยได้ แปลและแนะนำการใช้งาน Virtual DJ เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้างแก่เพื่อนๆผู้เริ่มใช้งาน Virtual DJ นะครับ

ผมใช้ Virtual DJ 4.x เป็นตัวอย่างในครั้งนี้นะครับ (Virtual DJ Version อื่น ๆ ก็ใช้งานร่วมได้นะครับ อาจแตกต่างกันบ้างเล็กน้อย)
ผมใช้ Skin Upkajuy Thai Fixed 4.1r2 Internal Mixer เป็นภาพประกอบนะครับ ต้องขอขอบคุณมานะที่นี้ด้วยนะครับ

เริ่มต้นการใช้งานแบบกำนันงรัดนะครับ
การแนะนำการใช้งาน Virtual DJ อย่างกำนันงรัดนี้ เพื่อนๆ สามารถเริ่มใช้งานได้แบบแบบรวดเร็ว เป็นขั้นพื้นฐานในการใช้งาน
เพื่อที่จะนำเข้าสู่หลักการใช้งานที่ละเอียดมากขั้นต่อไปนะครับ

1.   ขั้นแรกเลือกเพลงที่ต้องการจะมิกซ์ โดยการคลิกที่เพลงที่ต้องการ (ตามตัวอย่าง )
         แล้วลากไปไว้ที่ Turntable ตัวที่ 1 ด้านซ้ายมือ (ต่อไปนี้จะเรียกว่า DECK 1)
(ดูรูป VDJ 01)

2.   คลิกปุ่ม เพื่อเล่นเพลง Play (Stutter)   (ควรรอให้Virtual Dj โหลดเพลงให้เสร็จก่อนนะครับ)
(ดูรูป VDJ 02)

3.   โหลดเพลงที่ต้องการจะเล่นต่อไปที่ Turntable ตัวที่ 2 ด้ายขวามือ (ต่อไปนี้จะเรียกว่า DECK 2)
(ดูรูป VDJ 03)

4.   ลองกดปุ่ม Play (Stutter) ที่ Deck 2  เพื่อให้เพลงทั้งสองเพลงมาเชื่อมต่อกัน
จะเห็นได้ว่าเพลงที่สองยังไม่เข้ากัน ทั้งจังหวะ(Rhythms)และความเร็วเพลง(BPM : Beat Per Minute)ยังไม่เข้ากัน

5.   ทดลองโดยการคลิกขวาที่ปุ่ม Sync (Virtual DJ Version อื่นอาจเรียกว่า Beat Lock นะครับ)ที่ Dcek2  จะเห็นได้ว่า จังหวะได้เข้ากัน
(ดูรูป VDJ 04)

(สังเกตุโดยจะเห็นได้ว่าเส้นคลื่นเสียง(Waveform)บอกจังหวะบน Rhythm Window ผสานกันเป็นเส้นเดียว)

Rhythm Window 01 คลื่นเสียงที่ยังไม่เข้ากัน (ดูรูป Rhythm Window 01)
      Rhythm Window 02 คลื่นเสียงที่เข้ากัน  (ดูรูป Rhythm Window 02)

แต่ว่าคลื่นเสียงเข้ากันได้แต่ไม่นานก็แยกกันอีกครั้ง นั้นเป็นเพราะว่า ความเร็วของเพลง(BPM)ยังไม่เข้ากันนะครับ
(สังเกตุบนแถบข้อมูลที่แสดง BPM ว่า ทั้งสองเพลงมีความเร็วของเพลงที่ไม่เหมือนกัน)
ู(ดูรูป VDJ 05)

6.   คลิกซ้ายที่ปุ่ม Sync ที่ Deck 2 สังเกตุดูว่าตอนนี้ ความเร็วของเพลงทั้งสองได้เข้ากันแล้ว

(ความเร็วเพลงของDeck ที่เรากดปุ่ม Sync จะอ้างอิงความเร็วเพลงของอีก Deck หนึ่งเสมอ เช่น เมื่อ Deck 1 มีความเร็วเพลงที่เล่นอยู่ เท่ากับ 136 BPM เมื่อกดปุ่ม Sync ที่ Deck 2 ไม่ว่าความเร็วเพลงต้นฉบับจะเป็นเท่าใดก็แล้วแต่ จะถูกปรับให้เหมือนกับความเร็วของอีก Deck หนึ่งเสมอ นั้นก็คือ 136 BPM) คงเข้าใจกันนะครับ ฮิฮิ

(ข้อควรจำอีกอย่างนั้นนะครับ การคลิกซ้ายที่ปุ่ม Sync ก็คือการทำให้ Beat ตรงกัน ส่วนการกดปุ่มขวาที่ปุ่ม Sync ก็คือการทำให้ เสียงเข้ากันนะครับ ทั้งสองจะมีความแตกต่างกันอยู่นะครับ ความสำคัญของการคลิกขวาหลัก ๆ ก็คือ เอาใช้ไว้เวลาที่ Beat ใหล หรือว่ากดปุ่ม Play ช้าไปหรือเร็วไป มันจะทำให้ เสียงมาประสานกันทำให้การมิกซ์เพลงนั้นง่ายขึ้นละเนียนขึ้นละครับ)

7.   จากนั้นก็ลองเลื่อน Crossfader ไปทางหรือขวาเพื่อเลือกฟังหรือค่อย ๆลดเพลงลง ให้มันเนียนๆ ฮะครับ
ลองดูกันนะครับไม่รู้ว่าจะเข้าใจกันมากน้อยแค่ใหน ผมกำลังเตรียมที่จะแนะนำการใช้งานอื่นๆต่อไป ยังไงก็ลองดู Feedback กันก่อนละกันครับ แล้วเพื่อน ๆที่ยังไม่รู้เรื่อง BPM , การนับจังหวะ, หรือว่าศาสตร์และศิลป์ในการมิกซ์เพลงก็ลองหาอ่านดูในบอร์ดนะครับ ที่ปักหมุดนั้นละครับมีรุ่นพี่และก็เพื่อน ๆ ให้คำแนะนำกันมากครับ

กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
nares001@hotmail.com naresgordai gordai
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007 14:39:32 »

มาต่อเรื่อง Virtual Dj กันต่อเลยนะครับ
ต้องขอขอบคุณ Skin Upkajuy Thai Fixed 4.1r2 Internal Mixer อีกเช่นเคยนะครับที่ผมใช้เป็นตัวอย่างในการแนะนำครั้งนี้ครับ

Option
หลายๆ คนที่ใช้งาน Virtual Dj อาจยังไม่เข้าใจ หรือว่า ใช้งานโปรแกรมที่เครื่องให้มาไม่ครบทั้งหมด
วันนี้ผมเลยอยากจะแนะนำเรื่อง Option ของ Virtual Dj กันนะครับ

1.   การเข้าสู่โหมด Option
การเข้าสู่โหมด Option โดยการเลือกปุ่มที่มีคำว่า Config หรือบาง Skin อาจใช้คำว่า Set นะครับ
(ดูรูป การเข้าสู่โหมด Config ประกอบนะครับ)

2.   เมื่อเข้าสู่โหมด Option แล้ว ก็จะมี Pop up Window ขึ้นมานะครับ

2.1   โหมดแรก Sound Set Up โหมดนี้เข้าใจง่ายครับเพราะว่ามีภาพประกอบ
(แต่ว่าบางโหมดจะไม่สามารถใช้งานได้นะครับ ต้องเป็น Version Pro เท่านั้นครับถึงจะใช้ได้)
Input เป็นการเลือกหรือไม่เลือกว่าเราจะใช้ Time code หรือ เครื่องมือในการมิกต์หรือไม่
Output   เป็นการเลือกว่าเราต้องการที่จะให้เสียงออกมาในช่องทางใหนบ้าง
Sound Cards เป็นการเลือกว่า Sound Card ของเราเป็นแบบใหน
ส่วนด้านล่างเป็นช่องต่อเนื่องจากการเลือก Output และ Sound Card ว่าเราต้องการให้ Card ตัวใหนขับเสียงออกมารูปแบบใด
   (อาจและอ่านแล้วงงสักหน่อยลองดูภาพประกอบที่โปรแกรมให้มารับรองว่าเข้าใจแน่นอนครับ)
2.2   Option หรือ General

General Option ประกอบไปด้วย
Auto Update             :    เปิด, ปิด การให้โปรแกรมตรวจสอบ Version ใหม่โดยอัตโนมัติ (ใช้ของดูดมาก็ระวังหน่อยนะครับฮิฮิ)
Charts                       :       เป็นการเปิด, ปิด การนับจำนวนครั้งของเพลงที่เล่นจากผู้ใช้งาน Virtual Dj ทั่วโลกว่าเพลงใหนมีผู้เล่นมากที่สุด ดูข้อมูลเพลงได้จาก www.virtualdj.com
Tooltip                      :       เปิด, ปิด การให้โปรแกรมแสดงข้อความแนะนำเมื่อเมาท์อยู่บนปุ่มกด
MSN                         :       เมื่อเราใช้งาน Virtual Dj จะมีโปรแกรมหนึ่งซื่อว่า  Crash-Guard (ไม่ใช่ชื่อเพลงของพี่แบงค์นะ ปัดโธ่ เดี๋ยวปัดเหนี่ยวเลย.....)
                                         มันจะทำหน้าที่ในการตู้คืนและป้องกันการ Error ของ Software อื่น ๆ รวมทั้ง Operation System (OS)
                                    โดยมันจะทำให้ Software อื่นที่เปิดใช้งานควบคู่ไปกับ Virtual Dj แล้วเกิดการ Error เงียบ รวมทั้งเสียงของ OS ด้วย
                                         เช่นเสียง คลิกเมาท์ แต่ว่า Version นี้ได้เพิ่มการใช้งานของขา Chat ให้ Mix&Mouth ไปพร้อมกันได้ โดยไม่ทำให้ Virtual Dj สะดุดแต่อย่างใด
                                         (ไม่แน่ใจว่าให้เพื่อนเราฟังเพลงที่เรามิกซ์ ไปพร้อมกับการ Chat ได้หรือไม่แต่เอาเถอะใครที่อยากให้ชาวโลกได้รับรู้
                                         และอยากประกาศตัวเป็นเจ้ายุทธจักรในการมิกซ์เพลงเอาไว้จะบอกวิธีการในโอกาศหน้าก็แล้วกันนะครับ)
Max Load                 :     เป็นการกำหนดระยะเวลาสูงสุดของเพลงที่ให้เครื่องของเราจดจำ เพื่อที่จะทำให้เราเล่นเพลงที่มีขนาดยาวโดยไม่กินแรงหน่วยประมวณผลของคอมพิวเตอร์
Read ID3 Tags        :         ผมได้เข้าไปในเว็บไชต์ www.virtualdj.com อยู่หลายที่เหมือนกัน เห็นได้ว่ามีผู้ใช้หลายคนทั่วโลกนิยมใช้ Virtual Dj กันมาก และมีคำถามและข้อแนะนำจากเหล่าผู้ใช้งานทั่วโลกว่า
                                         “ทำไมยูไม่ให้ Virtual Dj อ่าน ID3 Tags ได้ละ ยูรู้ใหมว่าฉันเบื่อและไม่อยากแก้ไขชื่อเพลงที่มีเป็น หมื่น ๆ เพลงของฉันในเครื่องคอมพิวเตอร์
                                         (พ่อเอ้ย....แบ่งผมโหลดของพ่อสักเพลงสองเพลงบ้างเถอะ...) ถ้ายูไม่รีบแก้ไข ไอ คงต้อง Uninstall โปรแกรมของยูแน่”
                                          ทางโปรแกรมเมอร์ของ Virtual Dj ก็ตอบกลับมาว่า ได้คราบ.....จะจาดให้ครับ (กรุณาทำเสียงเหมือนโฆษณาดีเทค)
                                         นั้นเป็นเพราะว่า Virtual Dj มี Format การชื่อเพลงเป็น (ชื่อศิลปิน) ชื่อเพลง.mp3 และ ชื่อศิลปิน – ชื่อเพลง.mp3 ครับบางคนเห็นว่ามันไม่เห็นเป็นไรเลยของฉันก็อ่านได้
                                         ใช่ครับ แต่บางเพลงทีปัญหาคือ ชื่อเพลงขึ้นก่อนศิลปิน หรือ ชื่อเพลง(นักร้องรับเชิญ) หรือ Version ของเพลงเช่น (Remix), (Radio Edit) อะไรแบบเนี้ยครับมันเลยทำให้มีปัญหาเวลาหาชื่อเพลง
                                         ผู้ใช้ส่วนใหญ่หาทางออกด้วยวิธี หาโปรแกรมเปลื่ยนชื่อเพลงมาแก้ไขครับซึ่งเป็นวิธีมี่ดีทีเดียวครับ แต่ Virtual Dj ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจใส่โหมด ID3 Tags ให้ Virtual Dj อ่านได้
                                         แต่แค่ ชื่อเพลงกับComment เท่านั้นนะครับ และVirtual Dj ได้เตื่อนไว้ว่ามันจะทำให้การค้นหาเพลงช้าลง ผมได้ลองOption นี้แล้วมันก็ช้าลงนะครับ(นิดดดด....หน่อย)
                                         แต่มันก็ยังไม่ค่อยWork เท่าไหร่ครับ
Write VDJ Tags       :       เป็นการเลือกให้ Virtual Dj เขียน VDJ Tags ลงไปบนเพลงของเราหรือไม่ ข้อดีก็คือว่าเราสามารถเอาเพลงของเราไปใช้กับเครื่องอื่นได้โดยที่มันจะจดจำ
                                        Cues, Comment, และข้อมูลอื่น ๆ ให้โดยไม่ต้องทำใหม่
Security                    :       เป็นการป้องกันและให้โปรแกรมถามเราก่อนว่า “คุณแน่ใจแล้วหรือ” ก่อนที่เราจะทำอะไรลงไปอย่างผิด ๆ เช่น เปลื่ยนเพลงขณะที่เพลงกำลังเล่นอยู่
                                         หรือปิดโปรแกรมในขณะที่ปิดเพลงอยู่ เพื่อป้องกันความผิดพลาดของเราเอง (เปิดไว้ดีกว่านะผมว่า....กันไว้ดีกว่าแก้)   
Scrolling                   :       เป็นการเลือกให้หน้าต่างแสดงจังหวะ (Rhythm Window) แสดงคลื่นเสียง (Waveform) ไปทิศทางไหน จากซ้ายไปขวาหรือจากขวาไปซ้าย
Disc                          :      เป็นการเลือกความเร็วในการหมุนของ Turntable เสมือน บนหน้าจอว่าให้มีความเร็วเท่าใด (ความเร็วปกติจะตั่งไว้ที่ 33 1/3)
Pitch Range             :    เป็นการเลือกขอบเขตการตั่งค่าระดับเสียง Pitch อาจเรียกได้ว่าการตั่งค่าการปรับระดับความเร็วของเพลงให้มีระยะขอบเขตเท่าใด
                                        เพื่อป้องกันเพลงเพี้ยน หรืออื่นๆ โดยมีให้เลือก 3 ระดับคือ -8% ถึง+8%, -12% ถึง+12%, -34% ถึง+34%

FAME Algorithm Option ส่วนนี้จะเป็นการตั้งการทำงานของระบบมิกซ์อัตโนมัติ (Auto Mix) และการใช้งานทั่วไปนะครับ
BPM Engine            :         ให้เลือกระหว่าง Techno/House ซึ่งวิเคาระห์หา BPM จากจังหวะการเคาะหรือการตีของเพลง ส่วนAny Music วิเคาระห์หา BPM จาก
                                        ทำนองเพลงเหมาะสำหรับเพลงพวก Rock n’ Roll หรือ Salsa โดยการวิเคาระห์แบบ Any Music จะใช้ทรัพยากรของเครื่องมากกว่า   
Auto BPM               :        เลือกเพื่อให้ Virtual Dj ปรับ BPM ให้โดยอัตโนมัติ
Auto Gain               :    เลือกเพื่อให้โปรแกรมจัดการความดังของเพลงที่ไม่เท่ากัน เมื่อเลือก Always 0dB โปรแกรมจะจัดการปรับให้เสียงอยู่ที่ 0dB, เมื่อเลือก Always Match
                                       โปรแกรมจะทำให้เสียงของทั้งสอง Deck มีความดังเท่ากัน, เมื่อเลือก Disable โปรแกรมจะไม่ทำการได ๆ กับเสียงของเพลงนั้น
Auto Pitch-Reset     :       เป็นการปรับให้ Pitch เป็น 0% ทุกครั้งเมื่อโหลดแทรกใหม่    
Auto EQ-Reset        :       เป็นการปรับให้ EQ ทั้ง 3 Band ตั้งค่าใหม่ทุกครั้งที่โหลดแทรกใหม่    
Auto Cue                 :    กำหนดให้โปรแกรม เริ่มตั้งเพลงที่ Cue แรกทุกครั้งที่โหลดแทรกใหม่ เมื่อไม่ได้กำหนดค่า Cue โปรแกรมจะตั้งเพลงให้ที่ Beat แรกทุกครั้งเมื่อเลือกโหมด Always
Disengage Beat Lock :    ปล่อยให้ Beat Lock เป็นอิสระทุกครั้งเมื่อโหลดแทรกใหม่    
Force Fade             :   เป็นเครื่องมือในการต่อเพลงแบบอัตโนมัติ Auto Mix อีกแบบหนึ่งใช้งานร่วมกับ Fade Length (ที่จะกล่าวถึงต่อไป)
                                       ใช้ในการต่อเพลงแบบไม่คำนึกถึงความเร็วเพลงและห้องในการมิกต์ (มิกต์แบบร้านอาหารอะครับ ขอย้ำ ร้านอาหารนะครับไม่ใช่ คลับ) คือลด Volume แล้วเปิดอีกเพลง หรือ shot เพลงนะครับ
                                       (เมื่อเปิดโหมดนี้ การมิกซ์เพลงอัตโนมัติจะไม่สามารถมิกซ์แบบอิง Tempo กับ Crossfader ได้นะครับต้องปิดก่อน)
Fade Length           :         เลือกเวลา,ความยาวเพลง ที่เราจะมิกซ์ให้มันซ้อนทับกัน
Crossfader              :    เลือกลักษณะของ Crossfader ที่จะใช้งาน

2.3   Performance
เป็นการตั้งค่าคุณภาพของเสียงนะครับ
2.4   Skin
เอาไว้เลือก Skin ต่าง ๆ มาใช้งานนะครับ สำหรับใครที่ต้องการจะโหลด Skin จากทาง Website จะต้องสมัครสมาชิกและที่สำคัญจะต้องใช้ Virtual Dj ตัวจริงเสียงจริงนะครับ(หรือจะลองเสี่ยงหา Serial Number ไปลองดูก็ได้นะครับแต่ผมไม่กล้า ฮิฮิ) อ้อเขาบอกว่าคุณสามารถทำเองก็ได้ง่ายนิดเดียวโดยดูรายละเอียดที่ Website ครับ (อยากลองเหมือนกันแต่ทำไม่เป็น ใช้ Skin Upkajuy Thai Fixed 4.1r2 ดีกว่าเนอะ)
2.5   Keyboard Shortcut
เป็นการตั้งค่า Shortcut ของคุณเองได้และตั้งแต่ เมื่อใช้งานร่วมกับ MIDI โหมดนี้ละครับ (สำหรับการตั่งค่า Shortcut นี้ผมขอละไว้นะที่นี้นะครับเพราะว่าเคยอ่านเจอในบอร์ดมีคนเคยสอนเอาไว้แล้ว ไปหาอ่านดูละกันนะครับ)
2.6   Network
ตัวเลือกนี้สามารถทำให้คุณ Mix เพลงได้หลาย ๆ Deck โดยการ Synchronization Computer หลาย ๆ เครื่องรวมกัน (Network Synchronization)หรือว่าพี่ ๆ ที่เริ่มแก่ตัว หูตาฝ้าฟาง ต้องการที่จะใช้หลายหน้าจอก็ทำได้ แต่ต้องใช้ Skin แบบ Multi-Instance (โดยเลือก Local Synchronization)โดยการทำแบบนี้ปุ่ม Sync หรือ Beat Lock จะทำงานร่วมกันทั้งหมด
2.7   Remote Control
โหมดนี้จะเป็นการเลือกการใช้งาน โดยการต่อ Console ภายนอก เช่น Hercules Dj Console, ของแพงอย่างNumark iCDX หรือ Turntable ไฮโซ อย่าง XP10 เพียงแต่ว่าเพื่อน ๆ ต้องใช้ Version Pro เท่านั้นนะ Version ธรรมดาจะใช้ง่านได้แต่ Hercules Dj Console เท่านั้นนะจ๊ะ (เห็นว่ามีเพื่อน ๆ บอกว่า Beringer 2000 ใช้งานได้แต่ไม่ครบทุกปุ่ม น่าสนใจเหมือนกันนะครับทั้งหน้าตาและค่าตัว) อ้อเกือบลืมไปแล้ว เพื่อน ๆ อยากจะ Scratch แผ่น (เสมือน) แบบไม่ต้องใช้เมาท์ถูกับพื้น ก็ดูที่หัวข้อ Webcam นะครับโดยการใช้ Webcam จับความเคลื่อนไหวของมือเรา (ผมใช้ Notebook. Webcam อยู่ด้านบนผมเลยใช้หัว Scratch แทน ฮิฮิ)
2.8   Codecs
เป็นข้อมูลบอก Format File ที่ Virtual Djรองรับ แก้ไขและเพิ่มใหม่ได้ครับ
2.9   Global Database (Napster)
เป็นการหาเพลงใหม่จาก Napster
2.10   Video
มิกซ์ Music Video ตั้งแต่ต่าง ๆ เช่นแสดงชื่อเพลง อื่น ๆ
2.11   Info
เป็น Link เข้าไปที่ Website ของ Virtual Dj เพื่อ Download และเช็คโปรแกรม (ขอบอกว่าอย่าเสี่ยง)

ทั้งหมดนี้เป็น Option ของ Virtual Dj อาจจะยาวไปสักนิดแต่เป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ และนำไปใช้ได้จริง ผมขอออกตัวว่าไม่ได้เก่ง และยังต้องการคำแนะนำต่าง ๆ อีกเยอะครับ ถ้ามีข้อมูลใหนตกหล่นไปหรือผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

เรื่องของ Virtual Dj ยังไม่หมดนะครับยังเหลืออีกหลายเรื่อง เช่น การ Set BPM ที่ไม่ตรง Beat,
การ Recording, การใช้และอัด Simple, การใช้ Effect, และอื่น ๆ ผมจะนำมาแนะนำให้ใหม่โอกาศหน้านะครับ ถ้ายังไม่เบื่อกันซะก่อน ฮิฮิ

อ้อ.....ข้อมูลที่เป็นฐานในการเขียนของผมนะครับมาจาก Atomix Virtual Dj, Dj Mix Station,Website www.virtualdj.com, และจากประสบการณ์นะครับ หวังว่าเพื่อน ๆ ที่ใช้ Virtual Dj Version ที่ต่างกันคงจะเข้าใจได้ง่ายขึ้นและเข้าใจได้มากขึ้นนะครับ .

88max88
เพื่อน
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009 21:10:31 »
แก้ไขข้อความแก้ไข

Oui, les acteurs doivent se soumettre au bon vouloir du ralisateur, qui lui est  la botte du producteur. Mais c'est comme a aussi dans le cinma traditionnel, dans la chanson, dans le spectacle. dispose galement d'un large choix de caisses carton  simple, double ou triple cannelure, que l'on choisira selon le poids et / ou la fragilit des march semble que ce soient des copies du Trend dont nous avions abondamment parl. Il en existe d'ailleurs des versions  deux fois 90 W pour moins de 150 EUR mais, parat il qu'ils sont moins silencieux. Very little that I like about the sound of this pedal at all. Compression isn't really an effect that you ever want to cheap out on. It can destroy your tone far too easily. At this price point, look Online giving: development of new strategies for increasing online giving.  Karen Millen Dresses  Bref pour les autres paires, je vais dans un petit magasin de quartier o la vendeuse a elle mme eu des enfants. Elle mesure le pied de ma fille, elle fait essayer plusieurs modles ( diff gold. Publi le 02 01 2009 17h07   Mis jour 17h01 complaisance  l'gard des auteurs prsums du dlit, voire incitent les joueurs franais  s'en inspirer pour crer un climat de cohsion au sein de l'quipe de France. Le Conseil a consid Le capitalisme artiste ne fait pas le bonheur  Burberry Outlet Online  Ce blog avait consacr une chronique au premier volume de la trilogie, celui sur le Mbaqanga. Aujourd Melting Sons est directement all poser ses questions aux auteurs de la compilation, ces g ES, FI, FR, GB, GR, HU, IE, IS, IT, LT, LU, MC, NL, PL, PT, RO, SE, SI, SK, TR)African Intellectual Property Organization (OAPI) (BF, BJ, CF, CG, CI, CM, GA, GN, GQ, GW, ML, MR, NE, SN, TD, TG).nd ai une gueule d'atmosphre ?  Autrefois l'un des quartiers les plus populaires de Paris, le canal Saint Martin est aujourd'hui devenu trs bobo. Pourtant, il a conserv son romantisme grce  ses publier vos tweets auprs de personnes qui ne vous connaissent pas. Si vous retweetez souvent, vous serez retweet  votre tour et vous gagnerez quelques lecteurs au passage. Vous pouvez suivre en deux "avorteuses" non identifies,  l'instigation de Cheb Mami et Michel Le Corre.  Burberry Outlet Online  Du reporter freelance, les gens gardent l romantique d journaliste qui a pr la libert de traiter les sujets qui lui plaisent la certitude d salaire r Mais nous ne sommes pas libres, bien au contraire. ans et il est Russe. Nous avons deux enfants dj, un petit garon avec un prnom Franais (Thibault, 6 ans) une petite fille avec un prnom compos Franais Russe (Rose Esfvir,2 ans), et pour peut faire des videos aussi. Je sens que ca va etre tres amusant tout ca, et que je pourrais bientot commencer une serie d'articles "Conseils Videoblogging" ; ) tiques, ont t de fait inonds. Dziki rosncej lawinowo popularnoci urzdze mobilnych, takich jak tablety czy smartfony, ich producenci deklasuj konkurencj w rankingu globalnych graczy na rynku dbr konsumpcyjnych Global Powers of  www.myrtlebeachlive.com/karenmillenoutlet.cfm  Eric me fais: Est ce que tes clowns de frres et surs ici prsents savent que ca fait bientt 2 ans que tu ne m'as pas touche ? bonsoir, a fait un moment que je n'ai pas eu le temps de venir ici, vido ) n'est pas la meilleure ide. [.] analyse ses performances et de valider ses objectifs fixs sur la plateforme Nike+.  Karen Millen Dresses  gyro spin axis will usually examine your initial direction. NASA astrophysicist William Dench said: "The results of theoretical physics features a long term effects later on to be able to challenge tanque sur la place du village? Non, non et non: ils regardent la tl. Et ce prs de trois heures trente par jour! Il n'y a plus vraiment de pause estivale pour la tl, selon le Syndicat visite en banlieue. [.] C'est le cas pour les emplois d'avenir dont 30% sont rservs aux zones en difficult. Des conventions avec les principaux ministres concerns (Education, Sant, Emploi) brand brightened even further. As demand for quality cashmere increased, cashmere production became one of the main sources of income for rural nomadic Mongolian herders, their families, and their multis 60 pieds de Lorient Nice. Une exp radicale, sans doute la plus forte que j connue sur l ! En redescendant sur le ponton, j crois Didier Ravon, red de Voiles et Voiliers, embarqu lui, sur Foncia  Cheap Burberry Bags  pourtant cette ann, il est tr inquiet pour les 3e, le niveau est tr en dessous du niveau habituel. La mhode de Patrick pour remettre les es dans le droit chemin est la douceur et le dialogue. Mais Avec The Age of Adz, Sufjan Stevens invente un genre: il y avait U2 et le rock de stade, 2010 a vu natre la pop de stade. Je n'aime pas le rock de stade. Mais pire, la musique de Sufjan n que le against his former boss. The story of one of President Obama's top ambassadors returning from his appointment/exile in China to challenge the incumbent was too titillating to resist. Then there was applications nombreuses et folles que l peut avoir avec de telles machines, on ne peut qu presss que cette technologie se dmocratise.'impressionnant business des maillots de foot DOMEquateur   ECUEgypte   EGYSalvador   SLVGuine quatoriale   GNQErythre   ERIEstonie   ESTEthiopie   ETHIles Falkland (Iles Malouines)   FLKFidjien   FJIFinlande   FINFrance   FRAGuyane fran  Burberry Outlet  2001). Parce que les initiatives de l?eacute;conomie sociale et solidaire et le d local ne sont pas seulement des r de collectivit la crise des et donc la crise de production de services collectifs, Ainsi, l'Internaute pourra trouver un large choix de fauteuils club et chaises de salle  manger en cuir vendus 50  70 % moins cher que dans les magasins de meubles traditionnels. Ceci est possible ussissent  faire baisser leur consommation avec le temps. D'autre part, le fait que les mnages les plus modestes s'avrent capables de rduire [leur dpendance  la voiture] sur le long terme 8. Les jouets  made in France  sont pour vous : Des jouets incontournables, qui doivent tre au pied du sapin Des jouets synonymes de qualit Des jouets encore trop peu prsents sur le march : Moi je vais chez Tchip coiffure Avenue d'Italie  Paris 13 et au moins eux ce sont des pro. colspan=2 class=avis_reactions_texteTop> : Dj plusieurs fois aprs XX annes chez Jean Louis DAVID  Nike Air Max Pas Cher  A l'poque, des soupons pesaient pourtant dj sur l'honntet de ses performances sportives sur la Grande Boucle. D'o les paroles choisies par Nike, habitu aux messages chocs: Tout le have picked up and today we are presenting to you the brightest and the most prominent websites, where the major emphasis is granted to logo designs and designers. La Versa berline se conduit et se comporte bien pour une sous compacte, quoiqu ne procure pas particuli d piloter. Elle semble plus dispendieuse qu ne l vraiment, mais cela n pas emp quelques coll de JJ B.: Personnellement, j pris normment de plaisir. En plus, c la premire fois depuis longtemps que l peut sortir un album juste 2 ans aprs le prcdent. Ce qui est rare chez nous. Leon Powe a volu avec les California Golden Bears de 2003  2006, mais une blessure au genou ne lui a pas permis de disputer de matchs pendant sa deuxime saison. Pour sa dernire saison il a
ole2499
เพื่อน
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 18:47:33 »

2013 Newest of Karen Millen DP320 Signature Stretch Satin Dress Silver
Karen Millen Playsuit in Tencel Blue
Special Design Of Karen Millen DN158 Colourful Tailored Dress Purple

To make certain that Pc Hardware link which probably made the large salamander's toon related with Macross Frontier. Seattle Cartoons Gathering place policeman dealer to trade through restricted figures, often the narrow commodities grow to be pre-sale if you want to adulateur golf iron with regard to subscribers of Dekatora the summer season holiday to do with Macross Y F ree p genuine freakout dance club heart restaurant case placed directly on Come july 1st 14. The same non-event, quad Conditions looks after the production of personal computer being carried out transaction exclusively Tokyo Anime Facility official retail outlet, you happen to be may not be make the neck, good quality with regard to palm length and width he stated. Into 400-500 Unique, serial amount to the rear edge. Bundle scenario decision involving visual sensor Lanka Only one,Thousands of number, Usb 2 . 0 connects. The human body dimension is dealing with 92g 6211232mm (thicker stature intensity), the mass.

กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 19:19:11 »

อยู่ในเสียงเอฟเฟ๊กอะครับ
ole2499
เพื่อน
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 19:49:44 »

toms black friday

cyber monday electronic dealsblack friday cyber mondayblack friday store hours

black friday online

pandora cyber mondaypandora black fridayblack Friday louis vuitton

best cyber monday deals

cyber monday pandorachristian louboutin cyber mondaysale monday cyber

If you've got pain from a corn, home and garden center do not need boots and shoes on, you could have most probably made bursitis that is inflammatory reaction with the ankle beneath maize.ray ban sunglasses spectacles. Bursitis is commonly addressed with a shot connected with antiinflammatory into the red-looking space. This kind of soreness has to be evaluated by the medical professional, considering that the other sorts of cause for soreness without footwear happens to be an condition around or in any hammer toe. cyber monday specials toms black friday  Online sneaker buying preserve major time, whilst customary running shoe shopping swallows a lot of time. Pertaining to store shopping shoes over the internet all you should include is really a laptop or computer that has an net connection then if you make several mouse clicks it's possible to have all the required different types of shoes or boots till you in seconds. Also on the internet athletic shoe looking provides you with the main benefit of deciding upon boots and shoes throughout society.

Iometer is actually a comprehensive electric which could be an intimidating checking method for your inexperienced. The single most suitable analytics could possibly analyze is likewise the easiest, the way of measuring any accessibility amount of typically the hooked up safe-keeping. Latency belongs to the essential specifications that might be relevant right to a timely,karen millen household leather shirt. precise computer. moncler cyber monday sale online black friday sales  Since each piece for animal meat is frk little, remove it from, originating in this various meats toss and also ending when using the salted beef. Position the worked dishes over a platter, economical gleam restrictions.deal with with the help of metallic aluminum foil, and make warm in a lower the oven. Take away many of the meat and even skin color within the pigs trotter along with dice this.

As an supplementary solution, should you witness petrol gouging by these lenders with a digicam or simply cellular phone along with a photographic camera, take a envision of the filling stations  demonstrating the costs paying. While service station organizations personnel and also organization might turn down expense gouging when ever given a good filled in grouse, an authentic photograph with the price tags in question is impossible to help you impeach.ray ban sunglasses wayfarer. Simply just notate from the statement part of the over introduced sort that you've graphics of your claimed infractions.All of the exxons during my metropolis contain get hand bags on the unleaded pushes as well as triumphed in sell. the north face black friday monday cyber  Should you get confessed into the higher education, there are many challenges does not necessarily imply that you'll be mentioned on the unique software that you want to review, for example design or even caregiving. Make sure you accomplish the job application materials, too.replacement beam prohibitions. A work deadlines on your college acceptance materials and the course admissions materials can be distinct.|Woul far more information luggage
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009 07:36:08 »

ลองไปหาใน google ดูซิครับมีเยอะเยะครับพี่น้อง
นางงามประจำตำบล
*

┢┦aΡpy ☆N⌒a⌒Na★

จำนวนโพส: 10135

ได้คะแนน 16
ออฟไลน์ หญิง
jintana_aukraudom@hotmail.com nana.bright.503 https://twitter.com/nanagordai
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009 12:41:45 »

พูดเปงเล่น
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 1

ได้คะแนน 0
« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2009 19:38:32 »

นาย ถามไรหน่อยดิ  ว่า พอโหลดได้แล้ว กดที่ตัวเล่นมัน มันก็บอกว่า                                      <กรุณากรอกหมาย้ลขให้กลับผลิตภันคุณ>  คือ ไร หรอ บอก หน่อยดิ  เรา รอ คำตอบอยู่นะ คุงคับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009 12:17:12 »

นาย ถามไรหน่อยดิ  ว่า พอโหลดได้แล้ว กดที่ตัวเล่นมัน มันก็บอกว่า                                      <กรุณากรอกหมาย้ลขให้กลับผลิตภันคุณ>  คือ ไร หรอ บอก หน่อยดิ  เรา รอ คำตอบอยู่นะ คุงคับ

นายยังไม่ได้แคร๊กมันไงนายต้องมีซีเรียลหรือว่าตัวแคร๊กของเจ้าโปรแกรมตัวนี้ก่อนนะ...
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 2

ได้คะแนน 0
« ตอบ #10 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 11:38:02 »

เล่นได้แล้ว แต่ชื่อเพลงยังเป็นต่างดาวอยู่ ขอแบบละเอียด อีกที ทำไม่เปน............จริงๆๆ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #11 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 12:30:26 »

เล่นได้แล้ว แต่ชื่อเพลงยังเป็นต่างดาวอยู่ ขอแบบละเอียด อีกที ทำไม่เปน............จริงๆๆ

ลองเวอร์ชั่นนี้ซิครับใช้ภาษาไทยได้เลยครับ
http://www.gordai.com/club/index.php?topic=8815.0

แต่ถ้าชอบแบบเดิมก็เอาตามนี้ครับ

หลังจากดาวโหลดและติดตั้งโปรแกรมเสร็จให้เอา skin ตัวล้างนี้ไปใส่ใน C:\Documents and Settings\ชื่อคอมคุณ\My Documents\PCDJ VJ\Skins

ดาวว์โหลด skin ภาษาไทย

* VirtualDJ.zip (2344 KB - ดาวน์โหลด 2580 ครั้ง.)

* VirtualDJ5.zip (3550.25 KB - ดาวน์โหลด 1929 ครั้ง.)
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #12 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 19:01:23 »

ได้แล้วเปิดแป๊บเดียว  แล้ว error ทำไงต่อครับ

ขึ้น protection error 24

เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 5

ได้คะแนน 0
« ตอบ #13 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 20:03:45 »

พี่ฮับ ของผมใช้ v4 เวลาสั่งออโต้ แล้วพอเปลี่ยนเพลง มาน สะดุด ง่ะ !!

มานเปนเพาะรัย ?
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #14 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 20:25:58 »

อีกเรื่อง จร้า !

เวลาตั่ง ออโต้ เพลงในลีส มาน โดด ไปทีล่ะ 2 เพลงแล้วก้อหายไป1 ง่ะ เพ่ !

เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #15 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 23:03:14 »

เค แล้ว เพ่  ม่ายมีรัยล่ะ !~!

เพิ่ง จ่ะด้าย v5.1 มาใช้ ดีเลยทีเดียว 
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #16 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 08:46:04 »

ได้แล้วเปิดแป๊บเดียว  แล้ว error ทำไงต่อครับ

ขึ้น protection error 24

มันมีสาเหตุหลายอย่างซึ้งผมก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร

เอาเป็นว่าลองรีมูฟแล้วลงใหม่แต่ต้นดูหรือลองเวอร์ชั่นอื่นดูนะครับ
ความพยายามครั้งที่100ดีกว่าท้อถอยตั้งแต่ยังไม่ได้ทำนะครับพี่น้องครับ
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 9

ได้คะแนน 0
« ตอบ #17 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 17:12:33 »

พี่เสือใบ ช่วยมาดูทีครับ โปรแกรม VirtualDJv5.1 ของผมมันไม่สามารถ บันทึกเพลงที่เราเล่นได้อ่ะครับอย่างในรูปนี้อ่ะครับ
พี่ช่วยดูให้หน่อยครับ
http://www.beupload.com/download/?678485&A=181535
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #18 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 08:26:43 »

น่าจะเป็นที่ไม่ได้ลงโค๊ต mp3 นะครับลองหามาลงดูครับ mp3 encoder หาในgoogleดูครับ

เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 9

ได้คะแนน 0
« ตอบ #19 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 10:32:12 »

พี่เสือใบผมไม่เข้าใจอ่ะครับพยายามหาเเล้วก็ไม่เจออ่ะช่วยผมทีครับ ขอบคุณมากครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 10:48:47 »

พี่เสือใบผมไม่เข้าใจอ่ะครับพยายามหาเเล้วก็ไม่เจออ่ะช่วยผมทีครับ ขอบคุณมากครับ

<a href="http://www.gordai.com/club/index.php?action=dlattach;topic=993.0;attach=26640" target="_blank">http://www.gordai.com/club/index.php?action=dlattach;topic=993.0;attach=26640</a>

ลองดาวโหลดตามลิ้งนี้แล้วไปติดตั้งลงเครื่องแล้วลองใหม่ดูนะครับ
ดาวโหลด

ของผมบันทึกได้ผ่านฉลุยอะครับลองดูนะครับความพยายามครั้งที่100ดีกว่าท้อถอยตั้งแต่ยังไม่ได้ทำครับ

:

* 44.mp3 (463.47 KB - ดาวน์โหลด 69516 ครั้ง.)
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010 22:51:10 »

ไฟร์ที่ดาวโหลดไปพอติดตั้งเสร็จ เปิดใช้งานถามหา sereal number ครับผมทำไงดี
ขอบคุณคับ
เพิ่งเป็นสมาชิก
ไม่เคยเล่น อยากเล่นครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #22 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010 07:31:40 »

มันไม่มี sereal number ครับ ในโฟล์เดอร์มันจะมีไฟลที่ชื่อว่า part ไม่แน่ใจว่าเขียนผิดเปล่าเอาเปนว่าขึ้นต้นด้วยตัวพีแล้วกัน เอาไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ไดว์ซี ของโปรแกรมแล้วก็กดที่คำว่า part เท่านี้ก็เรียบร้อยลองดูนะครับ..
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 7

ได้คะแนน 0
« ตอบ #23 เมื่อ: 11 เมษายน 2010 23:47:33 »

พี่คับๆๆ
พอจะรู้เกี่ยวกับคีย์ลัด เวลาใช้โปรแกรมป่ะคับ
ช่วยทีคับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #24 เมื่อ: 12 เมษายน 2010 09:26:03 »

พี่คับๆๆ
พอจะรู้เกี่ยวกับคีย์ลัด เวลาใช้โปรแกรมป่ะคับ
ช่วยทีคับ

มันมีบอกในโปรแกรมครับดูดีดีครับในคอนฟิกอะครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #25 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010 17:48:03 »

SFGDFH
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #26 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010 20:00:26 »

เพ่ คับ ใส่ เอฟเฟ็ก ยังไง อ่ะ คับ เอ่ ระเอียด เลย นะ คับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
ออฟไลน์ ชาย
643629876 paisavat@gmail.com 3125199 paisavat@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 09:08:36 »

พีของพมใช้ไม่ได้เลย เล่นแล้วโปรแกรมก็หายไป บอกหน่อยต้องทำอย่างไร
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #28 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 16:18:32 »

ต้องไปหามาอัพเพิ่มเอาคับลองไปหาที่มันมีเอฟเฟคติดให้มาด้วยซิครับแสดงว่าอันที่คุณโหลดไปมันไม่มีไงครับ.....จบนะคับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #29 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 16:45:10 »

http://www.gordai.com/club/index.php?topic=11715.0
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #30 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 05:21:13 »

ถามไรนิดนึงครับเวลาใช้โปรแกรมพอใช้อยุ่ดีๆแล้วInternet Explorerมันก็เด้งขึ้นมา แล้วโปรแกรมมันก้อเด้งหาย กำลังmix เพลงอยุ่ก้อหายไปเฉยๆ มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ id เว้บDJ ผมก้อสมัครแล้ว มันต้องทำไงยังหรอคับ รบกวนนิดนึง  ขอบพระคุนมากรับ Sad
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #31 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 05:25:04 »

ยังเป็นภาษาต่างด่าวอยู่มีวิธีแก้ไหม ทำตามตัวอย่างด้านบนแล้วแต่มันก้อยังไม่หาย  ขอบคุนครับ
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 3

ได้คะแนน 0
« ตอบ #32 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 20:13:27 »

บอกวิธีการใช้เสียงเอฟเฟ็กหน่อยคับพี่ เสืไบ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #33 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010 16:25:54 »

ขอคำแนะนำหน่อยคาบ  ผมจะ RECORD แต่มันขึ้นว่า record error  **can't open mp3

encoder  แต่ก่อนหน้านี้มันก็ใช้ได้ ต้องทำยังไงครับ  ขอบคุณครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #34 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 07:42:23 »

มันเป็นที coder mp3 ครับ ลองหามาติดตั้งดูครับ Cool
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #35 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010 19:31:59 »

ขอคำแนะนำในการติดตั้งหน่อยคาบ พี่เสือไบ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #36 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010 12:41:04 »

ลองหาใน google ซิครับมี
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #37 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 12:14:00 »

พี่คับ สุดยอด ไร
ผม หาอาจารย์ที่สอนทำ VDJ อยู่พอดีเลย

พี่เสือใบใคร ถ้าไม่ว่ากัน ผมขอเมลล์พี่ได้ไม คับ
ผมอยากทำVDj คับผม
ช่วยสอนผมหน่อยนะ ตอนนี้ผม
ได้โหลด VDJ 7.0.2 มาลงที่เครื่องเรียบร้อยแล้วคับ
ตอนนี้ผม ก้อลองใช้ดูแล้ว แต่บางส่วนก้อยังมีที่ไม่เข้า เรื่องจังหวัดเพลง
แล้วก้อ ใช้เอฟเฟกในเข้ากับเพลงคับผม
ช่วยหน่อยนะคับ
เมลล์ผม นะคับพี่ taiza03@hotmail.com ลิงน้อย_dj-sr.com
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #38 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 12:18:35 »

ผมไม่ได้เก่งขนาดนั้นครับโปรดอย่าคิดไปเอง...
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์
เพื่อนสนิท
*

จำนวนโพส: 28

ได้คะแนน 0
ออฟไลน์ ชาย

« ตอบ #39 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011 11:17:30 »

ทำยังไงให้ภาษาต่างด้าวเป็นภาษาไทยแก้ตรงไหนครับ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #40 เมื่อ: 06 มีนาคม 2011 14:19:34 »

ลองใช้เวอร์ชั่น7ซิครับเวิก http://www.gordai.com/club/index.php?topic=12373.0
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #41 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 17:43:05 »

ทำไม ผม อัดเพลง ไม่ได้ อ่ะ ขั๊บ

มันขึ้น ว่า mp3 errer อ่ะขั๊บๆ เป้น เพราะ ไร หร๊อๆ บอก ที
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #42 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 20:01:54 »

เป็นที่คอมคุณไม่มีโคดเอ็มพีสามครับลองหามาลงดู
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #43 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 10:02:28 »

แล้ว หา มา ลง แล้ว เอา ไว้ใน ไหน หร๊อ ขั๊บๆ ถึง อัด ด้าย อ่ะขั๊บๆ
ตอนนี้ เริ่ม ท้อแล้ว แต่ ก้อ จ๊ะ พยายาม ขั๊บๆ  ^^ ช่วยบอกที น๊ะ ขั๊บๆ

ขอบคุน ล่วงหน้า จ้า   Shocked
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #44 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 09:42:57 »

ผม โหลด ลง มา แล้ว มัน ก้อยัง อัดไม่ได้ เหมือนเดิม อ่ะขั๊บๆ

เป้น เพราะอาราย หร๊อๆ ขัี๊บๆ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #45 เมื่อ: 13 กันยายน 2011 14:23:13 »

สวัดดีคับผมพี่น้องๆทุกคนคับพี่เสือใบด้วย!!!
คือผมดูวิธีที่พี่เสือไบสอนมานานละคับ แต่ไม่ใด้โพส

คือผมก็เจ่อปันหานะคับคืออัดmp3ไม่ใด้ลงโคดก็ยังไม่ใด้
แต่ดูแล้วคือเราตั้งค่าไม่เป็นนี้เอง
ไปตังค่าที่ตรงเราอัดเพลงนะคับแล้วกดconfig...(พิมพ์ถูกอะปะนี้)ดูที่ช้องที่2ทีชือformatแล้วกดตังค่าไปที่โฟล์เดอร์ที่คุณเอาโปรลงใว้นะคับตัวอยางของผม-->C:\Documents and Settings\ชือคอมคุณ\My Documents\VirtualDJ\Pluginsเปิดขึนมาแล้วหาไฟร์ที่ชือ   lame_enc.dllกดเลือกแล้วsaveแค่นี้คับ(สวนช้อง1ที่มันชือFileนันคือโฟล์เดอร์ที่เราจะอัดเพลงลงใว้)คับแค่นี้ถูกไม่ถูฏไม่รู้นะคับแต่ผมใด้ยังนี้ท่าเพือนพี้ๆยังไม่ใด้แน่นำทำเหมือนเพือนผมลงวินโดว์เลยคับนี้เพือนผมมันทำนะอิอิแต่ก็ใช้ใด้...6>.<
ขอขอบคุนพี้เสือไบมากนะคับที่ช้วยชี้แนะตอนนี้ผมทำเพลงใด้2เพลงละไม่ดีเท่าไรแต่พอใด้
ขอบคุนมากๆๆคับ  (ปลา_ท่อง_โก๋_เจียวฮาย)
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #46 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 14:43:12 »

Wink Winkขอบคุณมากครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #47 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011 22:18:44 »

พี่ทำไมผมกด คลิกซ้ายกะคลิกขวาที่syncให้ผลเหมือนกันอ่าคือBPMจะเท่ากันอะ
กำนัน
*

เกิมมาเจ็บ

ได้คะแนน 19
ออฟไลน์ ชาย
« ตอบ #48 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011 10:29:26 »

ตรงนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ
เพื่อนสนิท
*

ได้คะแนน 0
« ตอบ #49 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 20:15:37 »

สวัดดีคับผมdjน้องไหมโหลดเสียงกลองจากไหนคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์